TANESCO kuimarisha hali ya » Aridhishwa na maendeleo ya
upatikanaji umeme kusini _ Mradi wa TAZA
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JARIDA LA

TANPAWA - Jarida la TANESCO lenye habari kuhusu
maendeleo ya Sekta ndogo ya umeme nchini.

Soma, fahamu, na ungana nasi katika safari ya kuhakikisha
umeme wa uhakika kwa Watanzania wote!

Pata Taarifa mbalimbali za TANESCO

kupitia Whatsap Channel TANESCO YETU
kwa Kuscan QR CODE
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YALIYOMO NDANI YA JARIDA

Uk 5. MD Twange awahakikishia wananchi

wa mikoa ya Kusini umeme wa uhakika

Uk 9. Maendeleo ya utekelezaji Mradi wa
TAZA yanaridhisha - MD Twange

Uk 12. MD Twange awapongeza
Wafanyakazi, ataka kasi zaidi ya uunganishaji

Wa umeme

Uk 14. RC Mtaka aifagilia TANESCO kwa
kuelimisha matumizi ya nishati ya umeme

kupikia
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MD TWANGE AWAHAKIKISHIA WANANCHI WA

MIKOA YA KUSINI UMEME WA UHAKIKA

J Nibaada ya kusafirishwa kwa Mtambo wa kuzalisha umeme kwa gesi asilia wa

megawati 20

I Atoa rai kwa watendaji wa TANESCO kupambana na wizi wa umeme na uharibifu

wa miundombinu

Na Josephine Maxime, Lindi

kurugenzi Mtendaji wa TANESCO Bw.
M Lazaro Twange amewaondoa hofu
wananchi wa Mikoa ya Kusini ya Lindi na
Mtwara kuwa Mikoa hiyo itaendelea kuimarika kwa
kupata umeme wa uhakika baada ya kuongeza

Mtambo wa kuzalisha gesi asilia wa Megawati 20
unaotarajia kuwasili Mkoani Mtwara hivi karibuni.

Hayo aliyasema Septemba 15, 2025 alipofanya ziara
katika Mikoa ya Kusini ambapo akiwa katika Mkoa
wa TANESCO wa Pwani Kusini eneo la Mkuranga
Mkurugenzi Mtendaji alieleza kuwa licha ya
mchango mkubwa unaofanywa na wafanyakazi
amewataka kuongeza kasi ya kupambana na
matukio ya wizi wa umeme ambayo yamekuwa
yakiripotiwa.
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Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO Bw. Lazaro Twange

akizungumza na baadhi ya wateja wakubwa katika Wilaya ya

Rufiji katika ziara yake aliyoifanya ya kukagua maendeleo ya
miradi ya umeme katika mikoa ya kusini

“Endeleeni kupambana na wezi wa
umeme ninyi mnahangaika na kazi ya
kuwafikishia umeme lakini wapo watu
ambao wanafanya vitendo vya wizi kwa
lengo la kulipa kiasi kidogo tofauti na
matumizi ili TANESCO isipate mapato
yake kihalali,”alieleza Bw. Twange.

Katika hatua nyingine alimtembelea Mkuu
wa Mkoa wa Lindi Mhe. Zainabu Telack na
kumhakikishia kuwa licha ya Mtambo wa kuzalisha
umeme wa Megawati 20 ,TANESCO inafanya
jitihada za makusudi za kuendelea kuboresha njia
za kusafirisha umeme katika Mkoa huo.

“Tunafahamu changamoto zilizopo
tutahakikisha kwa kutumia miundombinu
iliyopo tutaimarisha hali ya upatikanaji
umeme kwa Mkoa wa Lindi, tunao mpango
mkakati ambao unaonesha jitihada
zinazoendelea kufanyika na hivi karibuni
tutaanza kuona matokeo,” alifafanua

Bw. Twange.




Mkurugenzi Mtendaji ametumia sehemu ya
ziara yake kutoa majiko yanayotumia umeme
kidogo kwa baadhi ya Viongozi wa Serikali
akiwemo Mkuu wa Mkoa wa Lindi, Mkuu wa
Wilaya ya Lindi, Mkuu wa Wilaya ya Rufiji,
Katibu Tawala wa Mkoa wa Lindi pamoja na
Katibu Tawala wa Wilaya ya Rufiji kwa lengo
la kuendelea kuhamasisha wananchi juu ya
matumizi ya umeme kupikia ambayo ni nafuu
na ni rafiki wa mazingira.

PIKA KWA UMEME NI NAFUU SALAMA NA
SAFI KWA MAZINGIRA

Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO Bw. Lazaro Twange akimkabidhi
jiko linalotumia umeme kidogo Mkuu wa Mkoa wa Lindi
Mhe. Zainabu Telack ili kuendelea kuhamasisha jamii juu ya umuhimu
wa kutumia umeme kupikia kwakua ni nafuu ikilinganisha na nishati
zingine ikiwa ni kuunga mkono ajendaya Raiswa Jamhuriya
Muungano wa Tanzania ya matumizi ya Nishati Safi ya kupikia.

@ 'II;!S?P?EIM BA, 2025

I www.tanesco.co.tz #‘l‘upoKazini




PIKA KWA UMEME NI NAFUU SALAMA NA
SAFI KWA MAZINGIRA

Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO Bw. Lazaro Twange akitoa
zawadi ya jiko linalotumia umeme kidogo kwa Mkuu wa Wilaya ya
Lindi Mhe. Victoria Mwanziva katika Ziara ya Mkurugenzi huyo
mikoa ya kusini ya kukagua miradi mbalimbali ya umeme pamoja na
kuzungumza na wafanyakazi wa Shirika.

O) Lindi
15 SEPTEMBA, 2025

l www.tanesco.co.tz #‘l‘upoKazini




MD TWANGE ARIDHISHWA NA MAENDELEO YA
MRADI WA TAZA - AAGIZA KUONGEZWA KWA KAsSI
YA UTEKELEZAJI

B Asema njia ya kusafirisha umeme wa Msongo wa Kilovoti 400 (203 km) Tunduma
- Sumbawanga umefikia zaidi ya asilimia 79.07

B Amshukuru Mhe. Rais Dkt. Samia Suluhu Hassan kwa kuwekeza kwenye miradi

ya umeme

Na Josephine Maxime, Songwe

kurugenzi Mtendaji wa TANESCO,
MBW. Lazaro Twange, ameridhishwa

na maendeleo ya utekelezaji wa
Mradi wa Tanzania-Zambia Transmission
Interconnector (TAZA), kupitia njia ya
kusafirisha umeme wa Msongo wa kilovoti
400 (203 Km) Tunduma Sumbawanga ambao
kwa sasa umefikia zaidi ya asilimia 79.

Alisema Mradi huo unalenga kuongeza
upatikanaji wa umeme wa uhakika katika
mikoa ya lIringa, Njombe, Mbeya, Songwe
na Rukwa, na hivyo kuchochea maendeleo
ya kiuchumi na kijamii kwa wananchi wa
maeneo hayo.

Katika ziara yake Mkoani Songwe na Mbeya
Septemba 18, 2025 Bw. Twange alisisitiza
umuhimu wa wakandarasi kuongeza kasi ya
kazi ili kuhakikisha miradi hiyo inakamilika
kwa wakati, kama ilivyopangwa katika
mikataba.

“Kwanza tunamshukuru Mhe. Rais Dkt.
Samia Suluhu Hassan kwa kutupa fedha
za kutekeleza miradi, kazi hii sio ndogo
lakini maendeleo ni mazuri, kwa mfano
katika njia ya kusafirisha umeme wa
Msongo wa Kilovoti 400 kutoka Tunduma
hadi Sumbawanga, mkandarasi amesema
tayari amesimamisha nguzo 171 kati ya
497 kazi yetu ni kumsimamia amalize kwa
wakati,” alisema Bw. Twange.

Katika kituo cha kupoza Umeme cha
Malangali, ambacho ni miongoni mwa vituo
vitano vinavyotekelezwa chini ya mradi wa
TAZA, Bw. Twange alieleza kuwa maendeleo
yamefikia asilimia 36. Amemtaka Mhandisi
anayesimamia Mradi huo kuongeza usimamizi
wa karibu kwa mkandarasi.
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Bw. Twange ametumia nafasi hiyo
kumshukuru Rais wa JamhuriyaMuunganowa
Tanzania, Mhe. Dkt.Samia Suluhu Hassan, kwa
uwekezaji mkubwa katika sekta ya umeme,
akisisitiza kuwa hatua hii inaonesha dhamira
ya dhati ya Serikali katika kukuza uchumi wa
nchi kupitia Sekta ya umeme.

Mbali na mradi wa njia ya kusafirisha umeme
Tunduma-Sumbawanga, Mkurugenzi
Mtendaji pia alitembelea Kituo cha kupoza
umeme cha Iganjo kilichopo Mkoani Mbeya,
pamoja na Kituo cha Nkangamo kilichopo
Tunduma, mkoani Songwe, ambapo
amewahakikishia wananchi kuwa TANESCO
iko imara katika kutekeleza miradi na
kuwahudumia wananchi.

Hii ni ziara maalumu aliyoifanya katika mikoa
ya Kusini ambapo licha ya kukutana na
wafanyakazi wa mikoa hiyo, ametembelea
vituo vya kuzalisha Umeme kwa gesi asilia
Mtwara 1 na 2, pamoja na Miradi mbalimbali
ikiwemo Kituo cha kupoza Umeme Songea
— Tunduru, Kituo cha kupoza Umeme Mradi
wa TAZA Malangali - Sumbawanga, Kituo
cha kupoza umeme Nkangamo Tunduma
- Songwe, Kituo cha kupoza umeme lganjo
Mbeya pamoja na njia ya kusafirisha umeme
Msongo wa Kilovoti 400 (203 Km) Tunduma -
Sumbawanga.
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I MATUKIO KATIKA PICHA

MD TWANGE ARIDHISHWA NA MAENDELEO YA MRADI WA TAZA




KASI ZAIDI YA UUNGANISHAJI UMEME KATIKA MIKOA

YA KUSINI

B Asisitiza Mpango wa Misheni 300 ni agizo la Mhe. Rais Dkt Samia Suluhu Hassan

B Ataka kuongeza wigo wa kuwasiliana na wateja katika mikoa mbalimbali.

Na Josephine Maxime, Rukwa
kurugenzi Mtendaji wa TANESCO,
Bw. Lazaro Twange, amewapongeza

Mwafanyakazi wa TANESCO kwa jitihada

zao katika kutoa huduma bora kwa wateja, huku
akiwataka kuongeza kasi katika utekelezaji wa
Mpango wa Misheni 300, unaolenga kuongeza
idadi ya wateja wanaounganishiwa umeme nchini.

Akiwa Mkoani Njombe, Septemba 17, 2025 Bw.
Twange alisisitiza kuwa utekelezaji wa mpango
huo ni agizo la Mheshimiwa Rais wa Jambhuri
ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu
Hassan, hivyo lazima utekelezwe kwa mafanikio ya
asilimia 100.

“Malengo mliojiwekea ya asilimia 80
hayatoshi, tunahitaji kuona asilimia 100 ya
uunganishaji wa wateja. Haya ni maagizo
ya Mheshimiwa Rais, na maagizo yake
hayawezi kujadiliwa bali kutekelezwa kwa
vitendo,” alisisitiza Bw. Twange.

Katika kuimarisha huduma kwa wateja, Bw.
Twange aliwataka maafisa uhusiano na
huduma kwa wateja kuongeza idadi ya wateja
wanaowasiliana nao, kuhakikisha taarifa muhimu
za Shirika zinawafikia angalau kwa asilimia 50 ya
wateja wote katika kila Mkoa.

Katika ziara yake Mkoani Rukwa, Bw. Twange
alipongeza kasi nzuri ya ukusanyaji wa madeni
kutoka kwa wateja, alisisitiza kuwa mapato hayo
ndiyo yanayotumika kuendesha shughuli za Shirika
na kuchochea maendeleo ya wafanyakazi.

Kwa upande wake, Mkurugenzi wa Rasilimali Watu
na Utawala, Bi. Margareth Mwandu, aliwataka
wafanyakazi kuongeza ubunifu na uwajibikaji,
alibainisha kuwa changamoto nyingi za msingi
tayari zimetatuliwa na sasa ni wakati wa kuonesha
matokeo.

Ziara yaBw. Twange ililenga kukagua maendeleo
ya miradi ya umeme, kuhamasisha matumizi ya
nishati safi ya kupikia kwa umeme kwa viongozi
wa Serikali pamoja na kuzungumza na Wafanyakazi
wa Mikoa ya Kusini.
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I MATUKIO KATIKA PICHA

MD TWANGE AKIZUNGUMZA NA WAFANYAKAZ| KATIKA MIKOA YA KUSINI
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ZIARA YA MD TWANGE YAENDELEA MIKOA YA KUSINI

B Aifikia mikoa ya Ruvuma na Mtwara

B Akagua miradi mbalimbali ya umeme Pamoja na kuifikisha elimu ya nishati safi

ya kupikia kwa umeme

Na Josephine Maxime

kurugenzi Mtendaji wa TANESCO
M Bw. Lazaro Twange ameendelea na

Ziara yake katika mikoa ya Kusini
wa Tanzania ambapo amekagua miradi
mbalimbali ya umeme, kutoa elimu ya
nishati safi ya kupikia kwa umeme Pamoja
na kuzungumza na wafanyakazi ili kuboresha
ufanisi wa kuwahudumia watanzania.

Akiwa Mkoani Ruvuma Bw. Twange alikagua
maendeleo ya Kituo cha kupoza umeme
cha Songea - Tunduru ambapo ujenzi wake
umefikia asilimia 50.6 ya utekelezaji wake
ambao utakapokamilika utachangia kwa kiasi
kikubwa kuimarisha hali ya upatikanaji wa
umeme mikoa yote ya Kusini.

Aidha, alitembelea Ofisi ya Mkuu wa Mkoa
huo Mhe. Brigedia Jenerali Ahmed Abas
Ahmed ambapo miongoni mwa mengi
waliyozungumza alielezea juu ya namna
TANESCO imejipanga kuimarisha umeme
katika Mkoa wake, Mkurugenzi Mtendaji
alimkabidhijikolaumemelinalotumiaumeme
kidogo ikiwa ni jitihada za kuendeleza kutoa
elimu ya matumizi ya nishati safi ya kupikia.

Hata hivyo katika Mkoawa Mtwaraalizitambua
changamoto mbalimbali za umeme Mkoani
humo Pamoja na kueleza namna zinakwenda
kutatuliwa kutokana na miradi ya umeme
inayoendelea.

Alifanya pia mazungumzo na Mkuu wa
Mkoa wa Mtwara Mhe. Kanali Partick Sawala
ambapo alimhakikishia kuwa TANESCO
imejipanga kuimarisha hali ya umeme
katika Mkoa wake ikizingatiwa imeendelea
kutekeleza miradi mbalimbali ya kutatua
changamoto za umeme Mkoani humo.

Huu ni mwendelezo wa Ziara za Mkurugenzi
Mtendaji wa TANESCO mikoa ya Kusini
,ambazo zimeleta matokeo makubwa kwa
wafanyakazi wa TANESCO katika utendaji kazi
ambapo mazingirayaoyakaziyameimarishwa
kwa kiasi kikubwa huku changamoto
zao zikitatuliwa lakini pia utambuzi wa
changamoto mbalimbali zinazofanya ukosefu
wa umeme mikoani humo na mwarobaini wa
tatizo hilo.
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PIKA KWA UMEME NI NAFUU SALAMA NA
SAFI KWA MAZINGIRA

Mkurugenzi Mtendaji wa TANESCO Bw. Lazaro Twange akimkabidhi

jiko linalotumia umeme kidogo Mkuuwa Mkoa wa Mtwara,
Mhe. Kanali Patrick Sawala ikiwa ni sehemu ya jitihada za TANESCO

za kuendelea kuhamasisha matumizi ya umeme kupikia kwa kuwa ni

salama, nafuu na rafiki kwa mazingira.

@ Mtwara
16 SEPTEMBA, 2025

I www.tanesco.co.tz #TUPOKaZini
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PIKA KWA UMEME NI NAFUU SALAMA NA
SAFI KWA MAZINGIRA

Mkuu wa Mkoa wa Ruvuma Mhe. Brigedia Jenerali Ahmed Abasi
Ahmed akikabidhiwa jiko linalotumia meme kidogo na Mkurugenzi
Mtendaji wa TANESCO Bw. Lazaro Twange ili kuwa balozi wa elimu
ya umuhimu wa kutumia nishati ya umeme kupikia kwa wananchi
kwa kuwa ni nafuu zaidi kulinganisha na nishati zingine.

O Ruvuma
16 SEPTEMBA, 2025

I www.tanesco.co.tz #‘l‘upoKazini




I MATUKIO KATIKA PICHA

MKURUGENZI MTENDAJI WA TANESCO BW. LAZARO TWANGE NA MKUU WA

MKOA WA NJOMBE MHE. ANTONY MTAKA WAKIWA KATIKA PICHA YA PAMOJA
_ NA BAADHI YA WAFANYAKAZI WA TANESCO MAKAO MAKUU NA WAFANYAKAZI
" KUTOKA OFISI YA MKUU WA-MKOA WANJO_hﬂgE
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li Kupitia

TANESCO

Covernment organization

Ukurasa rasmi wa Shirika la Urneme Tanzania

(TAMESCOY

Jamatini Street, Dodoma Outlying, Dodoma

See translation

@ wWwwiAanesco.co .tz and A more
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Limetolewa na:
Kurugenzi ya Mawasiliano na Huduma kwa Wateja,
TANESCO Makao Makuu, Dodoma.

TANESCO YETU

WhatsApp Channel

FOLLOW US
www.tanesco.co.tz




